< img tsawo = "1" nisa = "1" style = "nuna: babu" src = "https://www.facebook.com/tr?id=1241806559960313&ev=PageView&noscript=1" /> Labarai - Hatsarin Cajin Batir Lithium da sauri

Hatsarin Cajin Lithium da sauri

Babban caji mai sauri don cajin DC mai ƙarfi, ana iya cika rabin sa'a da 80% na wutar lantarki, saurin cajin cajin DC gabaɗaya ya fi ƙarfin baturi. To mene ne illar cajin batirin lithium da sauri dangane da matsalolin fasaha na cajin baturin lithium da sauri?

Hatsarin Cajin Lithium Batura-1

Menene haɗarin da ke tattare da cajin baturan lithium da sauri?

Hanyoyi guda uku na asali don gane caji mai sauri sune: kiyaye wutar lantarki akai-akai kuma ƙara yawan halin yanzu; kiyaye halin yanzu kuma ƙara ƙarfin lantarki; kuma ƙara ƙarfin lantarki da ƙarfin lantarki a lokaci guda. Duk da haka, don gane ainihin caji mai sauri, ba kawai don inganta halin yanzu da ƙarfin lantarki na iya zama ba, fasahar caji mai sauri shine cikakken tsarin tsarin, ciki har da adaftar caji mai sauri da tsarin sarrafa wutar lantarki mai hankali.

Cajin sauri na dogon lokaci yana shafar rayuwar batirin lithium, batir lithium cajin sauri yana kashe rayuwar rayuwar baturin, saboda baturin na'urar ce da ke samar da wutar lantarki ta hanyar halayen lantarki, caji shine faruwar wani nau'in sinadari mai juyawa. , kuma caji mai sauri zai kasance cikin shigar da babban ƙarfin baturi nan take, yawan amfani da yanayin caji mai sauri zai rage ƙarfin rage baturin, rage adadin baturi. caji da fitar da hawan keke.

Hatsarin Cajin Lithium Batura-2

Cajin lithium da sauri yana kawo tasiri guda uku: tasirin zafi, hazo lithium da tasirin injina.

1. Yin caji akai-akai yana haɓaka polarization na tantanin baturi

Lokacin da ci gaba da cajin halin yanzu yana da girma, ƙaddamarwar ion a cikin lantarki ya tashi, polarization yana ƙaruwa, kuma ƙarfin baturi ba zai iya daidaita kai tsaye da kuma layi na adadin wutar lantarki ba. A lokaci guda, caji mai girma na yau da kullum, karuwa a cikin juriya na ciki zai haifar da ƙara yawan tasirin zafi na Joule wanda ya haifar da sakamako masu illa, irin su lalata halayen electrolyte, samar da iskar gas da jerin matsalolin, haɗarin haɗari ba zato ba tsammani ya karu, tasiri. A kan amincin baturi, rayuwar batir ɗin da ba ta da ƙarfi ta daure za a gajarta sosai.

2. Yin caji akai-akai na iya haifar da crystalization na baturi

Cajin batirin lithium da sauri yana nufin cewa lithium ions suna saurin fitarwa kuma suna "yi iyo zuwa" anode, wanda ke buƙatar kayan anode don samun ƙarfin haɗawa da lithium mai sauri, saboda yuwuwar lithium da aka haɗa kuma yuwuwar hazo lithium kusan iri ɗaya ne, a cikin saurin caji. ko ƙananan yanayin zafi, ions lithium na iya yin hazo a saman samuwar lithium dendritic. Dendritic lithium zai huda diaphragm kuma ya haifar da asara ta biyu, yana rage ƙarfin baturi. Lokacin da lithium crystal ya kai wani adadi, zai girma daga mummunan lantarki zuwa diaphragm, yana haifar da haɗarin gajeriyar da'ira.

3. Yin caji akai-akai zai rage rayuwar baturi

Yin caji akai-akai kuma yana haifar da saurin raguwar rayuwar batir, har ma yana haifar da matsaloli kamar rage yawan aikin baturi da gajeriyar rayuwar batir. Musamman bayan haɓaka fasahar caji mai sauri, kodayake saurin caji a farkon matakin yana da sauri sosai, amma bai yi cajin 100% akan cire haɗin ba, yana haifar da caji da yawa, ƙara yawan zagayowar baturi, dogon lokaci. Yin amfani da irin wannan hanya zai rage aikin baturin, ta yadda zai hanzarta tsufan baturin.

Yawan zafin jiki shine babban kisa na tsufa na batirin lithium, saurin caji mai ƙarfi zai sa batir cikin ɗan gajeren lokaci don yin zafi, ba mai saurin caji ba duk da cewa ƙarfin yana da ƙasa, ƙarancin zafi a kowane raka'a na lokaci, amma yana buƙatar dogon iko-kan lokaci. Ta haka ne ma zafin baturin zai taru kan lokaci, kuma bambancin zafin da ake samu yayin caji bai isa ya haifar da bambanci a yawan tsufa na baturi ba.

Taƙaice abin da ke sama, za mu iya yanke shawarar cewa caji mai sauri yana da buƙatun inganci don baturi, yana da asarar rayuwar batir, kuma za a rage ƙimar aminci sosai, don haka gwada yin shi a ɗan lokaci kaɗan lokacin da ba lallai ba ne. Yawan cajin baturi akai-akai zai haifar da lahani ga baturin, amma saboda bambance-bambancen yawan adadin batir, kayan aiki, yanayin yanayi da tsarin sarrafa baturi, baturin yana fama da rauni daban-daban yayin caji mai sauri.


Lokacin aikawa: Oktoba-26-2023

Bar Saƙonku

Da fatan za a cika filayen da ake buƙata.