< img tsawo = "1" nisa = "1" style = "nuna: babu" src = "https://www.facebook.com/tr?id=1241806559960313&ev=PageView&noscript=1" /> Labarai - Dangantaka tsakanin Drone Payload da Ƙarfin Baturi

Dangantaka tsakanin Drone Payload da Ƙarfin Baturi

Ko jirgi mara matuki ne na kariya daga tsirrai ko kuma na masana'antu, komai girmansa ko nauyi, don tashi sama da nisa kana buƙatar injin ƙarfinsa - baturin drone ya zama mai ƙarfi. Gabaɗaya magana, jirage marasa matuƙa masu tsayi da nauyi mai nauyi za su sami manyan batura marasa matuƙa ta fuskar ƙarfin lantarki da ƙarfin aiki, da akasin haka.

A ƙasa, za mu gabatar da dangantakar dake tsakanin babban aikin kariyar shukar noma lodin drone da zaɓin baturi mara matuƙa a kasuwa na yanzu.

1

A farkon mataki, da damar mafi yawan model ne yafi 10L, sa'an nan kuma sannu a hankali tasowa zuwa 16L, 20L, 30L, 40L, a cikin wani kewayon da karuwa da kaya ne m don inganta aiki yadda ya dace da sakamako, don haka a cikin 'yan shekarun nan. , ɗaukar nauyin jirage marasa matuƙa na noma yana ƙaruwa sannu a hankali.

Duk da haka, yankuna daban-daban da aikace-aikace daban-daban suna da buƙatu daban-daban don nauyin nauyin nauyin samfurin: dangane da iyakokin aikace-aikacen, kariyar itacen 'ya'yan itace, ayyukan shuka suna buƙatar mafi girman ƙarfin nauyi don tabbatar da inganci da tasiri; dangane da yanki na yanki, ɓangarorin da aka tarwatsa sun fi dacewa don amfani da ƙananan ƙira da ƙananan ƙira, yayin da manyan filaye na yau da kullum sun fi dacewa da manyan nauyin nauyin nauyin nauyin kaya.

Matsakaicin nauyin farko na 10L drone kariya shuka, yawancin batura da aka yi amfani da su sune kamar haka: ƙayyadaddun ƙarfin lantarki 22.2V, girman ƙarfin a cikin 8000-12000mAh, fitarwa na yanzu a cikin 10C ko makamancin haka, don haka ya isa sosai.

Daga baya, saboda ci gaban fasahar jiragen sama, nauyin da ake biya yana ƙaruwa, kuma batir ɗin maras matuƙar ya zama mafi girma ta fuskar wutar lantarki, ƙarfin aiki da fitarwa.

-Mafi yawan 16L da 20L drones amfani da batura tare da wadannan sigogi: iya aiki 12000-14000mAh, ƙarfin lantarki 22.2V, wasu model iya amfani da high ƙarfin lantarki (44.4V), sallama 10-15C; 30L da 40L drones amfani da batura tare da wadannan sigogi: iya aiki 12,000-14,000mAh, ƙarfin lantarki 22.2V, wasu model iya amfani da mafi girma ƙarfin lantarki (44.4V), fitarwa 10-15C.
-30L da 40L drones suna amfani da mafi yawan sigogin baturi sune: ƙarfin 16000-22000mAh, ƙarfin lantarki 44.4V, wasu samfuran suna iya amfani da mafi girman ƙarfin lantarki (51.8V), fitarwa 15-25C.

A cikin 2022-2023, ƙarfin ɗaukar nauyi na samfuran al'ada ya girma zuwa 40L-50L, kuma ƙarfin watsa shirye-shiryen ya kai 50KG. ana annabta cewa a cikin 'yan shekarun nan, nauyin nauyin samfurin ba zai ci gaba da karuwa sosai ba. Domin tare da hawan kaya, ya haifar da rashin amfani:

1. Wahalar ɗaukarwa, sufuri da canja wuri mafi damuwa
2. Filin iska yana da ƙarfi sosai yayin aiki, kuma tsire-tsire suna da sauƙin faɗuwa.
3. Cajin wutar lantarki ya fi girma, wasu ma sun haura 7KW, wutar lantarki guda ɗaya ta yi wuya a iya saduwa da ita, ta fi buƙata akan grid ɗin wutar lantarki.

Don haka, ana sa ran nan da shekaru 3-5, jiragen noma marasa matuka, suma za su kasance nau'in nau'in kilogiram 20-50, musamman, kowane yanki bisa ga bukatunsu.


Lokacin aikawa: Agusta-01-2023

Bar Saƙonku

Da fatan za a cika filayen da ake buƙata.