A lokacin amfani da jirage marasa matuki, sau da yawa ana watsi da aikin kulawa bayan amfani? Kyakkyawan dabi'ar kulawa na iya kara tsawon rayuwar jirgin mara matuki.
Anan, mun raba drone da kiyayewa zuwa sassa da yawa.
1. Gyaran injina
2. Tsarin tsarin Avionics
3. Gyara tsarin fesa
4. Yada tsarin kiyayewa
5. Kula da baturi
6. Caja da sauran kayan aikin kiyayewa
7. Gyaran janareta
Dangane da babban adadin abun ciki, za a saki dukkan abubuwan cikin sau uku. Wannan shi ne kashi na uku, wanda ya hada da kula da batir da adanawa, da sauran kayan aikin kiyayewa.
Kula da baturi da ajiya
--Maintenance--
(1) saman baturi da panel na miyagun ƙwayoyi tabo suna shafe tsabta tare da rigar rag.
(2) duba baturin don alamun faɗuwa, idan an sami babban bumping wanda ya haifar da nakasawa ko bumping buƙatar bincika ko tantanin halitta ya lalace ta hanyar matsewa, kamar yayyowar tantanin halitta, buƙatuwar buƙatar maye gurbin baturin a kan kari. tsohon maganin guntun baturi.
(3) duba karyewar baturi, idan ya lalace maye gurbin lokaci.
(4) duba ko hasken LED al'ada ne, ko sauyawa na al'ada ne, idan ba daidai ba akan lokaci tuntuɓi sarrafa sabis na tallace-tallace.
(5) yi amfani da auduga barasa goge soket ɗin baturi, wanke ruwa ya haramta sosai, cire tsatsa na jan karfe da alamun walƙiya, guntuwar tagulla kamar narke mai mahimmancin lamba bayan-tallace-tallace magani.
--Ajiye--
(1) Lokacin adana baturin, kula da ƙarfin baturin ba zai iya zama ƙasa da 40% ba, don kiyaye ƙarfin tsakanin 40% zuwa 60%.
(2) ajiya na dogon lokaci na batura yakamata a caja kuma a fitar dashi sau ɗaya a wata.
(3) Lokacin adanawa, yi ƙoƙarin amfani da akwatin asali don ajiya, guje wa adanawa da magungunan kashe qwari, babu abubuwa masu ƙonewa da fashewa a kusa da sama, guje wa hasken rana kai tsaye, bushewa da iska.
(4) Dole ne a adana baturin a kan madaidaicin madaidaici ko a ƙasa.
Caja da sauran kayan aikin gyarawa
--Caja--
(1) goge kamannin caja, sannan a duba ko wayar da ke haɗa cajar ta karye, idan an samu karye dole ne a gyara ko a maye gurbinsu a kan kari.
(2) duba ko kan cajin ya kone kuma ya narke ko kuma alamun wuta, yi amfani da audugar barasa don goge tsafta, maye mai tsanani.
(3) sannan a duba ko kwandon zafi na caja yayi ƙura, yi amfani da tsumma don tsaftacewa.
(4) ƙura da yawa yayin cire harsashin caja, yi amfani da na'urar bushewa don busa ƙurar da ke sama.
--Ikon nesa & punter--
(1) yi amfani da audugar barasa don goge ramut da harsashi, allon da maɓalli mai tsabta.
(2) jujjuya lever mai nisa, sannan kuma a goge tsagewar rocker da tsafta da audugar barasa.
(3) yi amfani da ƙaramin goga don share ƙurar ramin zafi na ramut.
(4) kiyaye ramut da ikon punter a kusan 60% don ajiya, kuma ana ba da shawarar yin caji da fitar da batir gabaɗaya sau ɗaya a wata ko makamancin haka don kiyaye batirin aiki.
(5) Cire remote control rocker sannan a saka remote din a cikin akwati na musamman domin ajiya, sannan a sanya mai bugun a cikin wata jaka ta musamman domin ajiya.
Gyaran janareta
(1) a duba matakin mai duk bayan wata 3 kuma a ƙara ko canza mai a kan lokaci.
(2) tsabtace matatar iska akan lokaci, ana ba da shawarar kowane watanni 2 zuwa 3 tsaftacewa.
(3) duba fitulun tartsatsi kowane wata shida, share carbon, da maye gurbin tartsatsin tartsatsi sau ɗaya a shekara.
(4) daidaitawa da daidaita lallashin bawul sau ɗaya a shekara, aikin yana buƙatar sarrafa shi ta hanyar kwararru.
(5) idan ba a yi amfani da shi na dogon lokaci ba, ya kamata a sanya tanki da man carburetor mai tsabta kafin ajiya.
Lokacin aikawa: Janairu-30-2023