Rayuwar sabis na jirage marasa matuki na aikin gona na ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke tabbatar da ingancin tattalin arzikinsu da dorewarsu. Koyaya, rayuwar sabis ta bambanta dangane da abubuwa da yawa, gami da inganci, masana'anta, yanayin amfani da kiyayewa.
Gabaɗaya, jirage marasa matuƙa na aikin gona na iya ɗaukar shekaru biyar.

Rayuwar baturi na jirage marasa matuki na aikin gona ma muhimmin abin la'akari ne. Don nau'ikan jirage marasa matuki daban-daban, tsawon lokacin tashi ɗaya ya bambanta. Jiragen jinkirin wasan motsa jiki na motsa jiki na iya tashi sama da mintuna 20 zuwa 30, yayin da gogaggun jirage marasa matuki masu sauri ba su kai minti biyar ba. Don jirage marasa matuki masu nauyi, rayuwar baturi yawanci mintuna 20 zuwa 30 ne.

A taƙaice dai, tsawon rayuwar jirage marasa matuki na noma wani lamari ne mai sarkakiya wanda abubuwa daban-daban suka shafa. Zaɓin samfura masu inganci, amfani mai kyau da kulawa duk zasu iya taimakawa wajen tsawaita rayuwarsu.
Lokacin aikawa: Satumba-20-2023